Zaben Gidauniyar Wikimedia/2025/Aikace-aikacen ɗan takara

This is an archived version of this page, as edited by FuzzyBot (talk | contribs) at 12:38, 9 July 2025 (Updating to match new version of source page). It may differ significantly from the current version.
(diff) ← Older revision | Latest revision (diff) | Newer revision → (diff)

Sharuɗɗan ɗan takara

Mafi ƙarancin cancanta

  • Harshen Ingilishi (da ake buƙata)
  • Kwarewar da ta gabata tana yin hidima a ƙungiyar yanke shawara, musamman Mashawarta ko kwamitoci
  • Ƙwarewa mai mahimmanci a cikin Wikimedia (ko daidai) ginin motsi da tsarawa
  • Dole ne 'yan takara su kammala Wikilearn WMF Board of Trustees Candidate Pre-Onboarding module

Wadannan ba buƙatu ba ne amma gogewa ne ko halayen da Mashawarta ke nema don sake zaɓen 2025. Yakamata a kwadaitar da ’yan takara su nemi ko da ba su mallaki duk wata fasaha ko gogewa ba.

  • Suna nuna ikon jagorantar wasu wajen magance matsaloli, daidaitawa ga canji, da cimma burin
  • Suna da gogewa wajen shiga ko jagorantar kungiya wajen tsara makomarta
  • Suna nuna ƙwarewar da ke da alaƙa da ginin dangantaka da gudanarwa, haɗin kai, da zamantakewar ra'ayoyi
  • Suna da ƙwarewar sadarwa mai ƙarfi
  • Su fahimci ka'idodin mulki da kuma rawar da hukumar ta taka tare da aikin gudanarwa

Bukatun cancantar ɗan takara

Abubuwan cancanta ga 'yan takara iri ɗaya ne da na cancantar masu jefa ƙuri'a tare da waɗannan ƙarin buƙatun.


Editoci

Kuna iya yin zabe daga kowane asusun rajista ɗaya da kuka mallaka akan wikimedia wiki. Kuna iya yin zabe sau ɗaya kawai, ba tare da la'akari da adadin asusun da kuka mallaka ba. Don cancanta, wannan asusu dole ne:

  • a halin yanzu ba a toshe shi a duniya;
  • kar a toshe shi gabaɗaya a cikin ayyukan jama'a fiye da ɗaya;
  • a halin yanzu ba a kulle ba;
  • ba bot ba;
  • sun yi gyara aƙalla 300 a baya [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a] a fadin Wikimedia wiki; kuma
  • sun yi gyara aƙalla 20 tsakanin [RANAR FARAWA – Watanni 12 kafin ranar farko ta kada kuri'a] and [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a]

Ana iya amfani da kayan aikin AccountEligibility don tabbatar da ainihin cancantar yin zaɓe cikin sauri.

Masu haɓakawa

Masu haɓakawa sun cancanci yin zabe idan sun:

  • su ne masu gudanar da uwar garken Wikimedia da ke da damar harsashi; ko
  • sun yi aƙalla haɗin gwiwa guda ɗaya ga kowane asusun Wikimedia akan Gerrit, tsakanin [RANAR FARAWA – Watanni 12 kafin ranar farko ta kada kuri'a] kuma [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a].

Ƙarin ma'auni

Masu haɓakawa na iya cancanci yin zabe idan sun cancanta:

  • sun yi aƙalla haɗin gwiwa guda ɗaya ga kowane repo a cikin nonwmf-extensions ko nonwmf-skins, tsakanin [RANAR FARAWA – Watanni 12 kafin ranar farko ta kada kuri'a] kuma [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a]; ko
  • sun yi aƙalla haɗakarwa guda ɗaya ga kowane kayan aikin Wikimedia (misali, magnustools) tsakanin [RANAR FARAWA – Watanni 12 kafin ranar farko ta kada kuri'a] kuma [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a]; ko
  • su ne masu kula da/masu ba da gudummawa na kowane kayan aiki, bots, na'urori, da na'urori na Lua akan Wikimedia wikis; ko
  • sun tsunduma cikin ƙira da/ko bitar hanyoyin haɓaka fasaha masu alaƙa da Wikimedia.

Masu fassara

Masu Fassara sun cancanci yin zabe idan sun yi gyara aƙalla 300 a baya [KWANAN WATA], da gyaran 20 tsakanin [RANAR FARAWA – Watanni 12 kafin ranar farko ta kada kuri'a] kuma [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a], akan translatewiki.net.

Ma'aikatan Gidauniyar Wikimedia da 'yan kwangila

Ma'aikatan Gidauniyar Wikimedia na yanzu da 'yan kwangila sun cancanci kada kuri'a idan Gidauniyar ta dauke su aiki kamar [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a].

Ma'aikatan masu alaƙa tafiyar Wikimedia da 'yan kwangila

  • Babin Wikimedia na yanzu, ƙungiya mai jigo ko ma'aikatan ƙungiyar masu amfani da 'yan kwangila sun cancanci yin zabe idan ƙungiyarsu ta ɗauke su aiki har zuwa [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a].
  • Membobin ƙungiyoyi na yau da kullun kamar yadda aka ayyana a cikin ƙa'idodin Rukunin Wikimedia na yanzu, ƙungiyoyin jigo ko ƙungiyoyin masu amfani sun cancanci yin zabe idan sun kasance suna aiki a waɗannan ayyukan kamar [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a].

Mutanen da ke neman jefa ƙuri'a a ƙarƙashin wannan rukunin dole ne su haɗa da hujja daga alaƙar su. Abokan haɗin gwiwar su dole ne a yi la'akari da "cikakke" tare da buƙatun rahoton su. Kwamitin Alaƙa da Kwamitin Zaɓe za su tabbatar da jerin masu haɗin gwiwar Wikimedia ta [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a].

Membobin hukumar Gidauniyar Wikimedia da membobin kwamitin shawarwari

Na yanzu da tsoffin membobin Kwamitin Amintattu na Gidauniyar Wikimedia da Hukumar Shawarar Gidauniyar Wikimedia sun cancanci kada kuri'a.

Membobin kwamitin tafiyar Wikimedia

Membobin kwamitocin tafiyar Wikimedia na yanzu sun cancanci kada kuri'a idan sun kasance suna aiki a cikin waɗannan ayyukan tun daga lokacin [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a].

Don manufar wannan jagorar, an ayyana kwamitocin motsi na Wikimedia a matsayin Kwamitin Sadarwa, Kwamitin Zaɓe, Kwamitin Harshe, Majalisar Shawarar Samfura & Fasaha, Kwamitin Rarraba Albarkatun Duniya, da Kwamitin Gudanar da Ka'idojin Hali na Duniya.

Masu shirya tafiyar Wikimedia

Masu shirya al'umma a matsayi mai kyau, waɗanda ba su cancanci yin zaɓe a ƙarƙashin wasu nau'ikan ba, sun cancanci jefa ƙuri'a idan sun haɗu da ɗaya daga cikin masu zuwa:

  • sun nemi, karɓa kuma sun ba da rahoton aƙalla tallafin Gidauniyar Wikimedia tun daga lokacin [RANAR FARAWA – Watanni 12 kafin ranar farko ta kada kuri'a].
  • sun kasance mai shirya aƙalla kuɗin hackathon, gasa ko wani taron Wikimedia tare da takaddun kan-wiki da aƙalla masu halarta/maziyarta/masu halarta 10 tsakanin [RANAR FARAWA – Watanni 12 kafin ranar farko ta kada kuri'a] kuma [KARSHEN KWANAN WATA – Kwanaki 30 kafin ranar farko ta kada kuri'a].
  • memba ne na ma'aikata, dan kwangila, ko memba na hukumar jirgin da ke karbar kudade daga WMF musamman don yin gwajin cibiya tun lokacin. [RANAR FARAWA – Watanni 12 kafin ranar farko ta kada kuri'a].

Mutanen da ke neman jefa ƙuri'a a ƙarƙashin wannan rukunin dole ne su haɗa da shaidar ayyukansu. Idan kun sami tallafin Gidauniyar Wikimedia, da fatan za ku ba da hanyar haɗi zuwa rahoton tallafin ku. Don masu shiryawa, da fatan za a ba da hanyar haɗi zuwa shafin gayyata ko kowace hujja na taron akan layi.

Lura

Idan kun cika manyan ka'idojin editoci, za ku iya yin zabe nan da nan. Saboda ƙarancin fasaha na SecurePoll, mutanen da suka cika ƙarin sharuɗɗan ƙila ba za su iya yin zaɓe kai tsaye ba, sai dai idan sun cika kowane ɗayan sharuɗɗan. Idan kuna tunanin kun cika ƙarin sharuɗɗan, da fatan za a yi imel electcom wikimedia.org tare da dalili akalla kwanaki hudu (4) kafin ranar karshe na zaben. Idan kun cika sharuɗɗan, za mu ƙara ku zuwa lissafin hannu, don samun damar yin zabe.


Lura: Waɗannan buƙatun ne da doka ta gindaya ko kuma ta Kwamitin Amintattu

  • Dole ne ba a yanke muku hukunci da wani babban laifi ko wani laifi da ya shafi rashin gaskiya ko yaudara ba. Ba dole ba ne ka samar da kowane takarda don wannan a wannan lokacin;
  • Dole ne ba a cire ku daga matsayi a ƙungiya mai zaman kanta ko kamfani ba saboda rashin kulawa ko rashin da'a;
  • A lokacin zaɓe ko zaɓe, ƙila ba za a dakatar da ku ko toshe ayyukan Wikimedia ɗaya fiye da ɗaya na tsawon kwanaki 30 ko fiye ba;
  • Idan kawai ka cika buƙatun cancantar masu jefa ƙuri'a a matsayin edita, gyara na farko dole ne ya kasance a baya Yuni 17, 2024;
  • Dole ne ku bayyana ainihin sunan ku akan Aikace-aikacen ɗan takarar ku;
  • Dole ne ku kasance aƙalla shekaru 18 kuma kuna da shekarun doka a ƙasar da kuke da zama na dindindin;
  • Dole ne ka kasance memba na ma'aikata na Wikimedia Foundation bayan Yuli 1, 2024; [LURA: 1 ga Yuli, 2025 ita ce ranar ƙarshe ta buɗe lokacin kiran yan takara]
  • Dole ne ku gabatar da shaidar asalin ku da shekarunku ga Gidauniyar Wikimedia; kuma
  • Idan an zaɓe ka kuma aka nada ka a Kwamitin Amintattu, dole ne ka yi murabus daga kowace mashawarta, gudanarwa, ko biyan kuɗi tare da Gidauniyar Wikimedia, babi, ƙungiyoyin jigo, da ƙungiyoyin masu amfani a cikin makonni biyu da nadin.

Gidauniyar Wikimedia tana gudanar da bincike na baya da kuma duba kafafen yada labarai kan duk wanda aka zaba kafin a nada su a Mashawarta. Ana kuma buƙatar Amintattu don kammala aikin daidaitawa da hawan jirgi. Bugu da kari, duk Amintattu da aka nada dole ne su kasance a shirye kuma su iya kiyaye ayyukansu na doka da na amana da bin manufofin Gidauniyar Wikimedia, gami da:

Aikace-aikacen ɗan takara

Aikace-aikacen da aka karɓa tsakanin 17 Yuni 2025―1 Yuli 2025 8 Yuli 2025. Za ku iya canza aikace-aikacenku kawai da ƙarshen lokacin zaɓe a 23:59 AoE, 1 ga Yuli (11:59 UTC, Yuli 2).

Dole ne ku gabatar da shaidar shaidar ku ga Gidauniyar Wikimedia kafin 11:59 UTC, 9 Yuli 2025. Kwamitin Zabe zai tuntube ku game da wannan bayan kun nema.

Yadda ake ƙaddamar da shaidar ainihi

Dole ne 'yan takarar wannan matsayi su gabatar da shaidar ainihi da shaidar shekarun da suka fi girma a matsayin sharadi na takara. Kwafin ɗaya daga cikin waɗannan takaddun ya cika wannan:

  • Lasin direba
  • Fasfo
  • Wasu takaddun hukuma waɗanda ke nuna ainihin suna da shekaru

Ana iya ba da wannan ga Wikimedia Foundation ta imel a secure-info@wikimedia.org.

Idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda aka zaɓa, Wikimedia Foundation na iya buƙatar ƙarin bayani don gudanar da binciken tarihin ɗan takara kafin naɗin ku a Mashawarta.

'Yan takarar da suka kasa cika sharuddan da ke sama da kuma wa'adin da aka kayyade za a soke su.

Gabatar da takarar ku

Call for candidates closed on 23:59 AoE, July 8 (11:59 UTC, July 9).

Idan kun cancanci, zaku iya Aika don zama ɗan takara.

Da fatan za a bi waɗannan matakan:

  1. Shigar da sunan ku a filin da ke ƙasa kuma danna maɓallin
  2. Cika duk bayanan da ake buƙata kuma buga shafin
    • Akwai tambayoyin X da ake buƙata don duk 'yan takara su amsa. Tawagar goyan bayan za ta daidaita fassararta zuwa zaɓin adadin harsuna

All candidate subpages

This automatically generated list includes all candidate pages, both eligible and ineligible.